Uamuzi wa Obama Anashutumu Uamuzi wa DACA wa Trump katika Ujumbe Mzito wa Facebook: 'Hii ni Kuhusu Uadilifu wa Msingi'

Picha inaweza kuwa na Barack Obama Binadamu wa Umati Umati wa Wanaosikiliza Hotuba Kanzu Mavazi Kanzu ya Mavazi na Mavazi

Picha za Getty



Barack Obama aliweka wazi kabla ya kuondoka ofisini: Ikiwa mpango wa Waotaji uliwahi kushambuliwa, angekuwa na kitu cha kusema juu yake . Jumanne, kufuatia maagizo ya Rais Donald Trump kumaliza DACA, kamanda mkuu wa zamani alitimiza ahadi yake.

nini bora kuondoa doa nyeusi kwenye soko

Jumanne alasiri, Obama alishiriki chapisho lenye nguvu la Facebook kutetea DACA (kifupi kwa Hatua Iliyochaguliwa kwa Kuwasili kwa Watoto), mpango wa shirikisho aliouunda mnamo 2012 kulinda wahamiaji wasio na hati ambao waliingia Merika kinyume cha sheria kama watoto kutoka kufukuzwa. Mpango huo pia huwapatia walengwa wake, wanaojulikana kama Waotaji, mahitaji ya msingi kama leseni za udereva na vibali vya kufanya kazi.



Ingawa Mwanasheria Mkuu wa Merika Jeff Sessions Jumanne inaitwa DACA 'kuzuia wazi sheria za uhamiaji,' Obama alisema kuna mengi zaidi kuliko hayo.



'Hii inahusu vijana ambao wamekulia Amerika - watoto wanaosoma katika shule zetu, vijana ambao wanaanza kazi, wazalendo ambao huahidi utii kwa bendera yetu,' aliandika. 'Hawa Waotaji ni Wamarekani mioyoni mwao, kwa akili zao, kwa kila njia lakini moja: kwenye karatasi. Waliletwa katika nchi hii na wazazi wao, wakati mwingine hata kama watoto wachanga. Wanaweza wasijue nchi zaidi ya yetu. Wanaweza hata hawajui lugha kando na Kiingereza. Mara nyingi hawajui kuwa hawana nyaraka hadi watakapoomba kazi, au chuo kikuu, au leseni ya udereva. '

Wito wa Trump kumaliza DACA unahatarisha hatima ya karibu watu 800,000 wanaofaidika na mpango huo. Obama hakukata maneno yake, akiuita uamuzi huo 'mbaya,' 'kujishinda,' na 'katili.'

'Kulenga vijana hawa ni makosa - kwa sababu hawajafanya chochote kibaya,' aliandika. 'Ni kujishinda -kwa sababu wanataka kuanzisha biashara mpya, wafanyikazi wa maabara zetu, kutumika katika jeshi letu, na vinginevyo kuchangia nchi tunayoipenda. Na ni katili. Je! Ikiwa mwalimu wa sayansi ya mtoto wetu, au jirani yetu rafiki anageuka kuwa Motaji? Tunapaswa kumpeleka wapi? Kwa nchi ambayo haijui au hakumbuki, na lugha ambayo anaweza hata kuongea? '



'Mwishowe, hii ni juu ya adabu ya msingi,' Obama aliendelea. 'Hii ni juu ya kama sisi ni watu ambao tunawachana vijana wenye matumaini kutoka Amerika, au ikiwa tunawachukulia vile tunataka watoto wetu watendewe. Inahusu sisi ni nani kama watu-na tunataka kuwa nani. '

Yaliyomo kwenye Facebook

Angalia kwenye Facebook

Wabunge wengi wa sasa na wa zamani walijiunga na Obama katika kutetea DACA, pamoja na Hillary Clinton, ambaye alitweet kwamba 'tunapaswa kupigana na kila kitu tunacho' kutetea programu.



'Kuweka Waotao uhamishoni ni sehemu ya sera kubwa ambazo ni jiwe la msingi la msimamizi wa @ realDonaldTrump,' Seneta Elizabeth Warren (D. – Mass.) alitweet .

Unaweza kusoma chapisho kamili la Obama la Facebook hapa .